Chia sẻ quá trình nhận tài khoản quỹ FTMO

Batchongxe

Chia sẻ với các bác sau mấy đợt post bài hỏi về kyc tuần trước.
Hiện mình đã được cấp tài khoản live rồi ạ.
Quy trình nếu làm chuẩn thì cũng nhanh chóng thôi nên mình chia sẻ lại đây cho các anh em đi sau đỡ tốn thời gian chờ đợi ạ:
Đầu tiên, tạo danh tính FTMO. Cái này thì mọi người tạo danh tính " Cá nhân" nhé.
Yêu cầu:
1. Căn cước công dân. Chụp rõ 4 góc nhìn rõ chữ là được. Chụp đạt yêu cầu quét nhanh lắm, 3 phút là xong.
2. Sao kê ngân hàng. Yêu cầu sao kê mới không quá 3 tháng. Nghĩa là giờ tháng 3 thì sao kê tối thiểu phải từ tháng 1. Khi sao kê thì chỉ cần sao kê 15-30 ngày gần nhất để lấy cái trang bìa thôi. Đừng sao kê dài cho tốn tiền.
Note: Nếu anh em nào đang sinh sống ở địa chỉ khác với địa chỉ trên CCCD thì nhờ NH họ đổi lại địa chỉ in sao kê cho giống với CCCD nhé. Việc này sẽ mất 1 ngày.
3. Sau khi up sao kê, nếu chuẩn như mình hướng dẫn ở trên thì sáng up, tối là được duyệt danh tính rồi.
4. Sau khi được duyệt danh tính thì kí hợp đồng.
Ở đây có 1 lưu ý là nếu ae thi bằng tk FTMO bình thường thì bên quĩ sẽ hỏi là có muốn đổi sang tk swing không. Cá nhân mình khuyên nên đổi vì tk swing không bị giới hạn trade tin hoặc lệnh qua tuần, đổi lại thì đòn bẩy sẽ thấp hơn. ( 1:30 so với 1:100).Tuy nhiên không đổi cũng không sao, chỉ cần chú ý tin tức trong phần "Lịch kinh tế" của FTMO, cái nào hạn chế thì né đi là được.

5. Vậy là xong rùi, kí hợp đồng xong thì qua 1 ngày là có mail cấp tk quĩ luôn.
Mình được cấp hôm thứ 5 nên quyết định để sang tuần sau mới bắt đầu( hên né được bão thứ 6^^). Tránh tâm lí nôn nóng. Kết thúc 2 tháng thi để bắt đầu vào quản lí tk live 100k.

Anh em nào cần hỗ trợ thêm thông tin gì về kyc hay các rule của FTMO thì cứ mạnh dạn ib nhé. Nếu biết mình sẵn sàng hỗ trợ.

Ps: post sau mình sẽ chia sẻ thêm về hành trình pass quĩ và quản lí vốn nhé.

Đính kèm

690.4 KB · Xem: 22

Babykiu

Member
Quan điểm cá nhân:
Anh em cầm live quỹ thì điều cốt yếu là rút được tiền về túi. Nhiều hay ít gì cũng được miễn là tiền vào túi. FTMO để bảng xếp hạng cũng có lý do đấy. Mình có quen ông bạn lẽ ra đến ngày rút là có hơn 200 củ rồi nhưng vì muốn đua top nên lại ngã ngựa, cay cú mất kiểm soát dẫn đến mất cả live chưa kịp rút đồng nào.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
6,734
Thành viên
712
Thành viên mới nhất
DangKa
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });