Đánh giá quỹ Tentrade sau khi đăng ký thi

Andy Pu

📊Review sau 1 time giao dịch với quỹ TenTrade và làm việc cùng Tentrade:

+ Tentrade họ cấp cả tài khoản real và có cả tk thi 1 vòng
Về phần này mình thấy cũng ổn. Vì trc đây mình trải qua thi FTMO để pass đc 2 vòng chật vật quá và rất bị tâm lý.
Nên việc cấp tk real luôn như này cũng khá OK.
Mua real ko cần thi thì phí như sau:
vốn 1000u: 39 đô
3000: 100 đô
10.000 : 300 đô
30.000: 900 đô
90.000: 2700 đô

Thi 1 vòng thì
3000: 29 đô
10.000: 96 đô
30.000 : 255 đô
90.000: 399 đô
270.000: 977 đô
500.000: 1497 đô

+ Quỹ này họ chia tỷ lệ 70-30
Và các vấn đề âm ngày cũng same như FTMO, như mình mua tk real 10k, âm ngày đc 600U...

+ Nạp rút khá nhanh, có thể ko nhanh đc như exness. mình đặt lệnh rút từ 12h45p đến 13h10p đã thấy tiền về.
Nên cũng OK

Ps: Nói chung tạm ổn.
Anh em có thể tham khảo thêm để có thêm 1 kênh đầu tư. Nhất là việc thi quỹ khá tốn thời gian và đau đầu.
Ai chưa rõ nhắn mình giải thích cho nhé.
Mong Ad duyệt bài để các a e trader đc biết .

+ ngoài ra họ còn
Quỹ TenTrade có 2 quy tắc chính các bác cần quan tâm:
📊 Quy Tắc Sụt giảm vốn hàng ngày: Thời gian reset số dư vào giờ đóng phiên – Mùa hè: 4h sang ; Mùa đông: 5h sáng. Tại thời điểm reset số dư cao nhất sẽ được áp dụng – bao gồm lợi nhuận/khoản lỗ của lệnh giao dịch đang còn tồn tại.
📊 Quy Tắc nhất quán: Căn cứ theo khối lượng lệnh đầu tiên khi cấp quỹ, để xác định biên độ khối lượng lệnh cho toàn bộ các lệnh về sau. Ví dụ: Lệnh đầu tiên vào 1 lot thì lệnh thứ 2 sẽ được vào với khối lượng nằm trong khoảng nửa lệnh đầu cho đến gấp 4 lệnh đầu,tức là lệnh thứ 2 sẽ được vào trong khoảng từ 0.5 đến 4 lót -> Lời khuyên của em Thành các bác đi cố định 1 vol. Entry đẹp có thể đặt nhiều lệnh. Như vậy sẽ không lo vi phạm quy tắc nhất quán.
👉 Tài khoản quỹ không cho Hegding.
👉 Được sở hũu một lúc nhiều tài khoản nhưng không được dùng 2 tài khoản đánh ngược chiều nhau: VD một tk đánh Buy 1 lot, tk còn lại đánh sell 1 lót.
👉 Sau khi giao dịch đủ số ngày tối thiểu theo từng loại tài khoản quỹ nếu đạt từ 10%LN trở lên sẽ được rút ngay lập tức LN. Còn không đạt 10%LN thì sau 15 ngày kể từ thời điểm nhận quỹ và phát sinh giao dịch (bao gồm cả thứ 7, CN) được rút hết lợi nhuận (Nếu có)
👉 Trường hợp đạt LN 10% trở lên, nhưng chưa đạt đủ số ngày giao dịch tối thiểu. Thì các bác tiếp tục giao dịch cho đủ số ngày giao dịch tối thiểu. Và những ngày giao dịch cho đủ điều kiện này thì lệnh đi các bác không được đóng lệnh ngay lập tức. Hãy duy trì thời gian giữ lệnh sao cho Quỹ hiểu các bác đang giao dịch bình thường. Cài Stoploss hợp lý sao cho nếu bị cán SL cũng ko ảnh hưởng nhiều tới Lợi nhuận đã đạt được.

Giao dịch với Exness

BÀI ĐĂNG MỚI NHẤT

NỘI DUNG LIÊN QUAN

Hướng dẫn tiền điện tử

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
6,685
Thành viên
710
Thành viên mới nhất
quankun1612
var jsAd = $('').css({'visibility': 'hidden', 'position': 'absolute', 'top': 0}); jsAd.appendTo($('.p-body')); XF.activate(jsAd); setTimeout(function() { jsAd.trigger('adView'); }, 1000); }, 0); });